เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ สมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าทีปังกรรัศมีโชติ มหาวชิโรตตมางกูร สิริวิบูลยราชกุมาร อำเภอบ้านหมี่ ดำเนินพิธีเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนา วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2567 เวลา 17.00 น. ณ วัดกัทลีพนาราม (วัดบ้านกล้วย) ตำบลบ้านกล้วย อำเภอบ้านหมี่ จังหวัดลพบุรี องค์การบริหารส่วนตำบลหนองเต่า นำโดย นายไพฑูรย์ เกตุเผือก รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบล พร้อมพนักงานส่วนตำบล นางสร้อยนภา พูลพร นักวิชาการศึกษาชำนาญการ และ นางสุชาดา บุญยิ่ง ครูชำนาญการ เข้าร่วมพิธี
![](https://www.khaosamokhon.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ถวายพระพรองค์ที-11-1024x683.jpg)
![](https://www.khaosamokhon.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ถวายพระพรองค์ที-12-1024x683.jpg)
![](https://www.khaosamokhon.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ถวายพระพรองค์ที-14-1024x683.jpg)
![](https://www.khaosamokhon.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ถวายพระพรองค์ที-15-1024x683.jpg)
![](https://www.khaosamokhon.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ถวายพระพรองค์ที-18-1024x683.jpg)
![](https://www.khaosamokhon.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ถวายพระพรองค์ที-3-1024x769.jpg)
![](https://www.khaosamokhon.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ถวายพระพรองค์ที-6-1024x768.jpg)
![](https://www.khaosamokhon.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ถวายพระพรองค์ที-7-1024x768.jpg)
![](https://www.khaosamokhon.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ถวายพระพรองค์ที-8-768x1024.jpg)
![](https://www.khaosamokhon.go.th/wp-content/uploads/2024/04/ถวายพระพรองค์ที-9-1024x683.jpg)